KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lỗi khi tính toán thiết kế cốt thép cột
06-19-2017, 05:10 PM
Lỗi khi tính toán thiết kế cốt thép cột
[Hình: error.png] Xin chào Hùng.

Mình xuất file Etabs qua RCC và chạy tính toán thì gặp thông báo này. Xin cho hỏi đây là lỗi gì và cách khắc phục ? Mong bạn giải đáp dùm vì công trình cũng đang gấp quá.

Mình gửi kèm file Etabs 2015 Hùng xem qua giúp. Xin cám ơn !

Tệp đính kèm
.rar  KHUNG222222.rar (Kích cỡ: 634.16 KB / Tải về: 15)
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: dannyzg11 , jaclynos1 , esterdj2 , JixxClige , Francislip , eirNica , claudettedz16 , telcosalivan , Aphukeatpap , DouglasWib , philipxu4 , allysonxu2 , DonaldZoomb , WHETTEDIA , malyEa , abigailav1 , mageadlola , autumnlb3 , jenniferds3 , brankFib , dixiedh69 , darGlult , JominizHah , Wenaerorge , MerlinThoum , bryanxm1
06-20-2017, 03:15 PM
RE: Lỗi khi tính toán thiết kế cốt thép cột
(06-19-2017 05:10 PM)trần đăng quang Đã viết:  Xin chào Hùng.

Mình xuất file Etabs qua RCC và chạy tính toán thì gặp thông báo này. Xin cho hỏi đây là lỗi gì và cách khắc phục ? Mong bạn giải đáp dùm vì công trình cũng đang gấp quá.

.
Chào bạn
Bạn phải gửi file RCC hoặc MDB thì KetcauSoft mới hỗ trợ bạn được

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: colettekq16 , tedae18 , Francislip , lirEa , bethvc11 , pearlhz4 , lucillefp60 , angelate60 , joleneds4 , crystalmx60 , estellaxl69 , jerrydn1 , patsyah4 , FrankAppom , Curtiskl , janafv3 , magdalenawq18 , leannafp69 , cecilewx60 , bernadinemi11 , tabithafr18 , erlEa , justinpv69 , brankFib , lawrencect2 , malyEa
06-20-2017, 05:00 PM
(06-20-2017 03:15 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  
(06-19-2017 05:10 PM)trần đăng quang Đã viết:  Xin chào Hùng.

.
Chào bạn
Bạn phải gửi file RCC hoặc MDB thì KetcauSoft mới hỗ trợ bạn được
Gởi Hùng file MDB !

Tệp đính kèm
.rar  COTKCS.rar (Kích cỡ: 958.87 KB / Tải về: 13)
 Thanks given by: magdalenawq18 , beckyhm1 , yvonnexs18 , JixxClige , vernonrz16 , robertogv2 , marissabu2 , darrelltb4 , patricazs11 , cathleenwi1 , irisvi11 , GrierClilk , liliagf1 , Grouck8y , janafv3 , isabellegb3 , cecilewx60 , dixiedh69 , cinfescict , darGlult , Wenaerorge , nancyad60 , lizzieti3
06-24-2017, 09:56 AM
Mình đã phát hiện ra lỗi, là do mình khi dựng mô hình trong Etabs mình đã mô hình hóa Vì kèo mái và gán tiết diện cho thanh đứng của dàn là ống tròn fi90, Etabs định nghĩa thanh đứng là Column, do đó có lẽ phần mềm RCC không nhận cột fi90 nên mới có thông báo "giá trị thập phân quá lớn hoặc quá nhỏ").

Xóa bỏ cái fi90 đó đi thì RCC chạy bình thường.

Làm phiền mọi người rồi !! Xin cám ơn và close topic.
 Thanks given by: rosemarienj4 , janafv3 , yeseniayi2 , DarleneMom , JixxClige , erlNica , GrierClilk , Bobbyrox , JeffreyDum , NathanElabe , Timothykt , esmeraldayo16 , jaimeja60 , cinfescict , mageadlola , paulettego16
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên