KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lisp lấy toạ độ cọc đại trà tự động
08-02-2017, 08:48 AM
Lisp lấy toạ độ cọc đại trà tự động
Anh Hùng cho em hỏi: anh có cách nào lấy toạ độ các cọc đại trà tự động trên tổng mặt bằng toàn bộ dự án không ạ? Lấy theo từng cọc với khối lượng hàng nghìn cọc thì lâu quá ạ.
Em cảm ơn anh.
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: ramonaud4 , MerlinThoum , Adobe Creative Suite , darGlult , Wenaerorge , roxanneml1 , write my essay , kathrinemk60 , Dillync , mageadlola , darrelltb4 , ernakf60
08-02-2017, 12:56 PM
RE: Lisp lấy toạ độ cọc đại trà tự động
Khi vẽ mặt bằng cọc, mình thường dùng các cọc là Block Dynamic vẽ bố trí luôn trong mặt bằng. Sau đó dùng lisp nhận diện tên block, quét toàn bộ mặt bằng sẽ ra luôn tọa độ cọc. Trên mạng cũng rất nhiều lisp đó, bạn tham khảo trên cadviet ý.
 Thanks given by: michellekm18 , Laresmn , malyEa , tammiik18 , GrierClilk , tanyalu16 , willieur11 , mageadlola , cinfescict , Wenaerorge , darGlult
08-02-2017, 01:35 PM
(08-02-2017 08:48 AM)dvhienxd Đã viết:  Anh Hùng cho em hỏi: anh có cách nào lấy toạ độ các cọc đại trà tự động trên tổng mặt bằng toàn bộ dự án không ạ? Lấy theo từng cọc với khối lượng hàng nghìn cọc thì lâu quá ạ.
Em cảm ơn anh.
.
Chức năng của Quickdraw đã được cài sẵn trên máy em khi em cài bộ phần mềm KetcauSoft,
Trong AutoCAD em gõ lệnh TOADOCOC và làm theo hướng dẫn ở dòng lệnh

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: dvhienxd , lucilleyw4 , phoebevt11 , estellaxl69 , rhodazu18 , MichaeelMub , darGlult , mageadlola , GrierClilk , cinfescict , brankFib , herushki , carlyfg60
08-02-2017, 02:55 PM
(08-02-2017 01:35 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  
(08-02-2017 08:48 AM)dvhienxd Đã viết:  Anh Hùng cho em hỏi: anh có cách nào lấy toạ độ các cọc đại trà tự động trên tổng mặt bằng toàn bộ dự án không ạ? Lấy theo từng cọc với khối lượng hàng nghìn cọc thì lâu quá ạ.
Em cảm ơn anh.
.
Chức năng của Quickdraw đã được cài sẵn trên máy em khi em cài bộ phần mềm KetcauSoft,
Anh cho em hỏi: ý em là khi toàn bộ tổng mặt bằng cả dự án (có gần chục nghìn cọc) thì có cách nào để lấy toạ độ tự đông không? Như anh HD ở trên là click từng điểm như thế thì lâu quá ạ.
Em cảm ơn anh.
 Thanks given by: nhqilmu , Dennispsync , lelaai16 , terrakz11 , estellaxl69 , renahw3 , mapedGOT , myraxh60 , lirEa , Wenaerorge , brankFib
08-02-2017, 03:28 PM
(08-02-2017 02:55 PM)dvhienxd Đã viết:  
(08-02-2017 01:35 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  
Em cảm ơn anh.
.
Anh cho em hỏi: ý em là khi toàn bộ tổng mặt bằng cả dự án (có gần chục nghìn cọc) thì có cách nào để lấy toạ độ tự đông không? Như anh HD ở trên là click từng điểm như thế thì lâu quá ạ.
Em cảm ơn anh.
Muốn lấy tự đông cả nghìn cọc thì khi vẽ người vẽ phải chủ động dùng cọc là block dynamic. Mình thường khi vẽ dùng luôn loại block cọc đó, khi cần lấy tọa độ chỉ cần quét toàn bộ mặt bằng là ra
 Thanks given by: Edgarbog , Laresmn , Adobe Creative Suite , dvhienxd , stevenpd4 , Wenaerorge , sharlenewp18 , kathrinemk60 , RobertTek , JuliusJek , nanetteqk18 , cinfescict , malyEa , darGlult , DanielZem , GrierClilk , herushki , brankFib , enidqj2
08-03-2017, 08:38 AM (Bài viết đã được chỉnh sửa: 08-03-2017 08:38 AM bởi Ho Viet Hung.)
(08-02-2017 02:55 PM)dvhienxd Đã viết:  Anh cho em hỏi: ý em là khi toàn bộ tổng mặt bằng cả dự án (có gần chục nghìn cọc) thì có cách nào để lấy toạ độ tự đông không? Như anh HD ở trên là click từng điểm như thế thì lâu quá ạ.
Em cảm ơn anh.
.
Đánh số cọc và tọa độ cọc có mục đích không chỉ là lấy tọa độ mà mục đích chính là kiểm soát được thiết kế cọc
Nếu em chỉ quét một cái để đánh số tất cả cọc + tọa độ thì kết quả chỉ là một mớ giá trị
Quy trình theo anh vẫn là đánh số từng nhóm cọc theo quy luật nhất định + tọa độ cọc hiển thị theo quy tắc đánh số đó

Thanks given by: dvhienxd , trudyso2 , manuelakh60 , kathrinemk60 , arlinebu60 , Wenaerorge , darGlult , brankFib , lesleywt60 , terrancerp2
08-03-2017, 09:06 AM
(08-03-2017 08:38 AM)Ho Viet Hung Đã viết:  
(08-02-2017 02:55 PM)dvhienxd Đã viết:  Anh cho em hỏi: ý em là khi toàn bộ tổng mặt bằng cả dự án (có gần chục nghìn cọc) thì có cách nào để lấy toạ độ tự đông không? Như anh HD ở trên là click từng điểm như thế thì lâu quá ạ.
Em cảm ơn anh.
.
Đánh số cọc và tọa độ cọc có mục đích không chỉ là lấy tọa độ mà mục đích chính là kiểm soát được thiết kế cọc
Nếu em chỉ quét một cái để đánh số tất cả cọc + tọa độ thì kết quả chỉ là một mớ giá trị
Quy trình theo anh vẫn là đánh số từng nhóm cọc theo quy luật nhất định + tọa độ cọc hiển thị theo quy tắc đánh số đó
Hiện em đang làm một dự án mà có rất nhiều lô, căn nhà, công trình có sử dụng cọc. Trên tổng mặt bằng đã có các khu vực thì nghiệm cóc, ép thử cọc và đã xác định được tổ hợp cọc. Giờ CĐT muốn có toạ độ từng cọc để triển khai ép cọc đại trà cả dự án nên em muốn hỏi cách để lấy được toạ độ cọc như thế nhanh nhất ạ.
Em cảm ơn ạ!
 Thanks given by: Stavetlerorge , mathewog2 , kaseydy60 , lirEa , ukuiwira , darGlult , mageadlola , Wenaerorge , cinfescict , LionelNit , jeannecb60
08-03-2017, 09:39 AM (Bài viết đã được chỉnh sửa: 08-03-2017 09:39 AM bởi Ho Viet Hung.)
(08-03-2017 09:06 AM)dvhienxd Đã viết:  Hiện em đang làm một dự án mà có rất nhiều lô, căn nhà, công trình có sử dụng cọc. Trên tổng mặt bằng đã có các khu vực thì nghiệm cóc, ép thử cọc và đã xác định được tổ hợp cọc. Giờ CĐT muốn có toạ độ từng cọc để triển khai ép cọc đại trà cả dự án nên em muốn hỏi cách để lấy được toạ độ cọc như thế nhanh nhất ạ.
Em cảm ơn ạ!
.
Quan điểm của anh đã nêu rõ ràng như ở trên, nhiều cũng phài làm thôi em ạ

Em cũng có thể tham khảo ý kiến của nhqilmu

Thanks given by: stellanw4 , Adobe Creative Suite , dvhienxd , stevenpd4 , Stavetlerorge , Arakostobe , antoinetterl16 , Dillync , zapedGOT , anthonyfh4 , mageadlola , TimothyHoots , GrierClilk , chandravd18 , herushki
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên