KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi về hệ số "sell weight multiplier" trong etabs
09-30-2017, 05:11 PM
Hỏi về hệ số "sell weight multiplier" trong etabs
Chào anh Hùng và mọi người em muốn hỏi một câu như sau ạ, mong mọi người giãi đáp giúp em với ạ
khi chọn hệ số "sell weight multiplier" em thấy ai làm củng chọn DEAD = 1,1,theo em hiểu vấn đề như sau:
TH1:với DEAD ta chọn hệ số "sell weight multiplier" =1 có nghĩa là phần mềm tự tính tải trong bản thân nhưng dead ở đây đang là tải tiêu chuẩn
TH2:với DEAD ta chọn hệ số "sell weight multiplier" =1.1 có nghĩa là phần mêm tự tính tải trong bản thân nhưng dead ở đây đang là tải tính toán vì có nhân hệ số 1,1
ý kiến của em như trên có đúng không ạ ? mong mọi người và anh hùng giãi đáp giúp

[font=Helvetica, Arial, sans-serif]cảm ơn mọi người nhiều ạ
[/font]
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: haixaydung , allanjh3 , Stavetlerorge , Justexpank , EimindHig , DonaldZoomb , DiXKic , BernarTroxy , Mt.kuglov1953 , JamesHem , ellencp2 , japedGOT , Runexecofe , rosabb2 , leannabn69
10-02-2017, 09:50 AM
RE: Hỏi về hệ số "sell weight multiplier" trong etabs
Đúng vậy em ạ, hệ số này dùng để kể đến tải trọng bản thân nhân thêm với giá trị em nhập, thường là 1.1 đúng bằng hệ số an toàn cho kết cấu BTCT

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: yeuxaydung , vladis#777999 , Koraznura , leonawc3 , Jserrsyswels , Gembakseef , Vascodame , EVAlfred , DiXKic , Thomasjex , Everetanype , BernarTroxy , StepheErync , herushki , coiplisfacile , Franktib , MichaeelMub , melodyui2 , ritaEa , Larryidoutt , jsnwaeBom , paulinedj4 , chadhi60
10-03-2017, 08:26 AM
RE: Hỏi về hệ số "sell weight multiplier" trong etabs
dạ. em cảm ơn anh Hùng
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: Grahamowerb , Adhereesache , Tracytup , Koraznura , efisidizox , Jserrsyswels , guecereirtY , izelucpibe , esmeraldaxw1 , DiXKic , annabelleig60 , PizeKeect , AngelPak , Gembakkl , Wallachuche , MarvinHOw , herushki , Mt.parumon1977 , daleoz3 , Travispl , jerryte11 , melodyui2 , BrettRal , cassiere18 , PhilipCaulk , shirleybl18 , leannabn69 , dinaso11
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên