KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RCS - Các thủ thuật để đẩy nhanh tốc độ và nâng cao chất lượng bản vẽ
09-20-2012, 09:49 AM
RCS - Các thủ thuật để đẩy nhanh tốc độ và nâng cao chất lượng bản vẽ
I. Sử dụng XLINE để căn lề cho các thanh thép

XLINE là đối tượng đường thằng (LINE dài vô hạn) trong AutoCAD. Chúng ta có thể sử dụng được XLINE (bằng lệnh XLINE) để vẽ các đường làm lề cho quá trình vẽ thép sàn. Khi sử dụng đường XLINE làm căn cứ để bắt điểm, bản vẽ cốt thép sàn sẽ trở nên ngăn nắp gọn gàng hơn

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: chautruong.tgd , trucvuong , qkroqpwg75 , wwiztryk23 , Kithentilia , marlabj16 , Williamkito , AbaGospelo
02-07-2014, 02:45 AM
RE: RCS - Các thủ thuật để đẩy nhanh tốc độ và nâng cao chất lượng bản vẽ
Chào Hùng mình có vận dụng lệnh bbi của vẽ dầm để cắt mặt cắt sàn đối xứng cũng ra ok lắm
nhưng có đều với lệnh bb thì bị lỗi
thiết nghĩ mặt cắt sàn cũng rất dài khó bỏ bản vẽ vậy cậu phát triển lại lệnh bb và bbi của dầm để dùng chung luôn cho cắt mặt cắt sàn gọn lại được không

còn đây là thành quả dùng lệnh bbi mình vận dụng thử

Never give up
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: Ho Viet Hung , zmyrupyx16 , rmmpljll39 , yrmpqwbn51 , jmyracp16 , ibtfnbbyw , stefanieho4 , coiplisfacile , cindyku60 , brankFib
02-07-2014, 03:13 AM
Chào Hùng
Chắc Hùng muốn phần mềm mình trở nên tiện dụng hơn nên mới đưa ra cho mọi người dùng và bình luận, góp ý nên chắc là Hùng sẽ nhận ý kiến của mình về phần vẽ mặt cắt sàn

như trong hình chỗ đó hùng có thể lấy danh sách layer của bản vẽ hiện hành sổ xuống để mọi người dễ chọn hơn là buột phải đánh tên đúng

và khoảng cách rãi thép lớp trên và lớp dưới có thể có chỗ nào đó chỉnh mặc định
vd: đang 8 a150 tớ vô chọn 8 a 120 rồi chỗ chỉ chỉnh vài chổ về 8 a150
v.v.v mong rằng cậu hiểu ý tớ muốn nói với cậu
cám ơn đã đọc

Never give up
 Thanks given by: Ho Viet Hung , uzyilipk47 , qkroqpwg75 , vnnofosb17 , gtzbtrwi84 , Williamkito
02-07-2014, 10:46 AM
(02-07-2014 03:13 AM)trucvuong Đã viết:  Chào Hùng
Chắc Hùng muốn phần mềm mình trở nên tiện dụng hơn nên mới đưa ra cho mọi người dùng và bình luận, góp ý nên chắc là Hùng sẽ nhận ý kiến của mình về phần vẽ mặt cắt sàn

như trong hình chỗ đó hùng có thể lấy danh sách layer của bản vẽ hiện hành sổ xuống để mọi người dễ chọn hơn là buột phải đánh tên đúng

và khoảng cách rãi thép lớp trên và lớp dưới có thể có chỗ nào đó chỉnh mặc định
vd: đang 8 a150 tớ vô chọn 8 a 120 rồi chỗ chỉ chỉnh vài chổ về 8 a150
v.v.v mong rằng cậu hiểu ý tớ muốn nói với cậu
cám ơn đã đọc
.
Chào bạn
Đúng là mình chưa nghĩ đến chức năng chia mặt cắt sàn. Lệnh BB và BBI được viết riêng cho RCB nên chắc chắc chưa phù hợp với việc chia mặt cắt sàn, mình sẽ nghiên cứu cập nhật các chức năng này cho RCS trong thời gian tới.
Mình cũng sẽ nghiên cứu đề nghị của bạn về việc cho phép lựa chọn các Layer trong bản vẽ
Về phần bị lỗi khi chọn D8a120 như bạn mô tả ở trên, thì mình đã phát hiện ra lỗi và đã cập nhật trong phiên bản chính thức ngày 11.12.2013

Cảm ơn bạn
 Thanks given by: fyhwthsc05 , Kithentilia , cmwzihnv28 , madeleinert18
02-09-2014, 08:24 PM
chào bạn Hùng!khi sử dụng RCS để mặt cắt khi chiều dày sàn ví dụ là 150 và mình muốn có thanh thép như trong (hình vẽ) thì RCS có vẽ được chưa bạn?thanks

Tệp đính kèm Hình thu nhỏ

Thanks given by: tfmprnla83 , fyhwthsc05 , rpbggqep65 , gtzbtrwi84 , serafinahew , gjisbzdn , marlabj16 , margeryvq1 , gaylekl69 , Williamkito , susanneiy69 , melisapq1 , Phincluw , brankFib
02-09-2014, 09:59 PM
(02-09-2014 08:24 PM)love Đã viết:  chào bạn Hùng!khi sử dụng RCS để mặt cắt khi chiều dày sàn ví dụ là 150 và mình muốn có thanh thép như trong (hình vẽ) thì RCS có vẽ được chưa bạn?thanks
.
Hiện tại phần mềm vẫn chưa có chức năng này bạn ạ, mình sẽ lưu ý bổ sung trong phiên bản cập nhật tới
 Thanks given by: hoanglongdd , Kithentilia , horyPhizosy , draimuiy05 , FreddieLig , bobbiezm60 , Phincdda , Doonydeadly , lorettawp1 , georgettewq60 , VakFeemi
02-12-2014, 11:29 PM
chào a hùng, cho em hỏi mình chọn chỗ nào để dầm hiện chỗ dầm phụ giao với dầm chính vậy a, cốt đai tăng cường chỗ đó
 Thanks given by: urhziwwmct , qjohqbka38 , Kithentilia , ocpexqcd58 , hgetvndd61 , MonrisBish , inwdbzwk46 , opheliasu11 , margeryvq1
02-13-2014, 06:21 AM
(02-12-2014 11:29 PM)nguyen004 Đã viết:  chào a hùng, cho em hỏi mình chọn chỗ nào để dầm hiện chỗ dầm phụ giao với dầm chính vậy a, cốt đai tăng cường chỗ đó
.
Bạn làm ơn để ý hỏi đúng chủ đề của phần mềm, nếu bạn tạo topic mới, lưu ý đặt tên topic sát với vấn đề cần hỏi, tránh các tên như "cho em hỏi xíu" hay "help me" v.v...
 Thanks given by: horyPhizosy , tbumnigg89 , asidjrwk51 , jacquelineeb69 , monayh11 , georgettewq60 , florencepi60 , rolandji69 , brendaco2
09-22-2014, 05:19 PM (Bài viết đã được chỉnh sửa: 09-22-2014 08:51 PM bởi Ho Viet Hung.)
Chào anh Hùng!
Anh cho em hỏi có cách nào để vẽ thép sàn moment âm ở biên dầm không?
Hình ảnh dưới của em muốn vẻ dc hình vị trí số 1 em phải vẽ vị trí số 2 trước xong mới xóa dim bên không có sàn đi mới thành được. Cách vẽ này của em sợ khi thông kê nó sẽ thống kê cả 2 bên mạc dù em cho 1 bên là chiều dài bằng 0.

Tệp đính kèm Hình thu nhỏ

Thanks given by: gtzbtrwi84 , uphoneype , marlabj16 , GatShinia , benefitp , Goxjzs , rolandji69 , mauravk18 , Stavetlerorge , jodilz16
09-22-2014, 08:54 PM
(09-22-2014 05:19 PM)KSXD_LeTien Đã viết:  Chào anh Hùng!
Anh cho em hỏi có cách nào để vẽ thép sàn moment âm ở biên dầm không?
Hình ảnh dưới của em muốn vẻ dc hình vị trí số 1 em phải vẽ vị trí số 2 trước xong mới xóa dim bên không có sàn đi mới thành được. Cách vẽ này của em sợ khi thông kê nó sẽ thống kê cả 2 bên mạc dù em cho 1 bên là chiều dài bằng 0.
.
RCS có thanh thép riêng để vẽ thép cho biên sàn
Bạn chọn loại thép dưới đây, với P1 và P2 là 2 cạnh của dầm biên nhé (cùng 1 dầm)

[Hình: p2014092201.PNG]
 Thanks given by: KSXD_LeTien , hoanglongdd , flupslete , Doonydeadly , neilix1 , violalr2 , GatShinia , christinair60 , evangelinewd3 , ThomasDify
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên