KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Góp ý về nhập dự liệu đầu vào.
20-03-2019, 09:36 PM
Góp ý về nhập dự liệu đầu vào.
Hi anh Hùng, trong quá trình sử dụng các PM của anh có phần nhập liệu khai báo địa chất.
Em biết hệ phần mềm của anh cố gắng sử dụng hệ đơn vị chuẩn.
Tuy nhiên :
1. Báo cáo khảo sát địa chất mà em dùng đa phần hệ đơn vị hay dùng là ( g/cm3 ) cho khối lượng thể tích và khối lượng riêng, nên em muốn anh có thể xem xét chuyển đơn vị này lúc nhập liệu, vì nếu đổi đơn vị thì nó cũng có chút sai số, việc "x 9.81";"x10" dĩ nhiên có chút vênh ra, đôi khi em cũng không thích vụ này.

2. Đa phần trong những số liệu của báo cáo khảo sát địa chất thường quy định 2m gõ SPT 1 lần, và em chưa thấy ai làm khác, do vậy trong lúc nhập liệu em mong muốn chỉ gõ phân bố của SPT, còn lại mặc định 2-4-6-8m; khi có khác biệt thì có thể hiệu chỉnh sau;

Góp ý nhỏ, anh coi ý nào hợp lý thì hoàn thiện thêm nhé.

Cảm ơn anh.

[Hình: OCkp_LTgQPa9mJ-Hf9dYGw.png]
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: L-HT , ArnoldMouth , tgnmkqsx , Rotapodg , MiguelInfom , AlbertV , PrestonVem , Matrickpn , Eugenevop , ChrisBipsy , RaymondToimb , DarwinCut , dapyroyalay , Genkatup , ABradleynikoff35 , zaikashilova , AlbertPar , franEa , StevenBufal
21-03-2019, 01:42 PM
RE: Góp ý về nhập dự liệu đầu vào.
Cảm ơn bạn, KCS sẽ nghiên cứu những nội dung bạn đề cập

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: huhumalu , AinoggigLep , Gordontakly , LarryLex , RobertSoill , ArnoldMouth , ShawnVax , KennethFox , Tarokulcemic , StevenBufal , Georgebic , nikBubsymnpaussy , MarkerBerets , Zadokig , Josephenvem , Dwaynesync , WillisZIT , ChrisBipsy , franEa , Charleserump , RetoSmeaphy , MFinnerglymn , tylercq16 , dapyroyalay , ZacharyRep , AndrewRax
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên