KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
NHẬP TẢI TRỌNG THANG MÁY VÀO ETABS
07-05-2019, 01:57 PM (Bài viết đã được chỉnh sửa: 07-05-2019 01:58 PM bởi L-HT.)
NHẬP TẢI TRỌNG THANG MÁY VÀO ETABS
CHào A Hùng và mọi người, em có ô thang máy 1.5mx1.5m với tải trọng thang máy 450 kg
nay em gắn hoạt tải thang máy lên sàn kĩ thuật là 200 kg/m2 như vậy có đúng ko a ?
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: dapyroyalay , Glennelero , lyubov-kvd , WilliamDigma , franEa , Jamesnef
07-05-2019, 05:02 PM
RE: NHẬP TẢI TRỌNG THANG MÁY VÀO ETABS
Hi em, thông thường anh sẽ gán tải trọng Phòng động cơ (750kG/m2) cho sàn kỹ thuật thang máy

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: L-HT , Charleserump , Douglascet , LamarPorgo , dapyroyalay , lidaaladina4 , Masrikahet , franEa
07-05-2019, 09:17 PM
(07-05-2019 05:02 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  Hi em, thông thường anh sẽ gán tải trọng Phòng động cơ (750kG/m2) cho sàn kỹ thuật thang máy
da. e cảm ơn a
 Thanks given by: StevenBufal , WallaceFug , IreneKlenovaabova , Gordontakly , DennisDudge , Ronaldhem
11-05-2019, 10:35 PM
(07-05-2019 05:02 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  Hi em, thông thường anh sẽ gán tải trọng Phòng động cơ (750kG/m2) cho sàn kỹ thuật thang máy
Anh Hïng cho e hỏi theo với, tải trong 750kg/m2 là tất cả tải trọng liên quan đến thang máy dúng k ạ? cái dầm có móc treo thang máy ở sàn đó, có cần gán tỉa j k ạ?
 Thanks given by: WilliamDigma , Jameschemo , Edwardesoxy
13-05-2019, 02:05 PM
750kG đây là tải trọng của toàn bộ những gì liên quan đến thang máy em ạ.

Còn một cách nữa là tra catalog để biết được tỉ mỉ các tải trọng do thang máy tác dụng vào những điểm nào v.v.. Tuy nhiên so sánh thì phương pháp gán 750 kG/m2 là đơn giản mà cũng đã dư tải trọng

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: SteveBab , ArturGinskaroff , franEa , Jamesnef , fumclile
13-05-2019, 04:01 PM
(13-05-2019 02:05 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  750kG đây là tải trọng của toàn bộ những gì liên quan đến thang máy em ạ.

Còn một cách nữa là tra catalog để biết được tỉ mỉ các tải trọng do thang máy tác dụng vào những điểm nào v.v.. Tuy nhiên so sánh thì phương pháp gán 750 kG/m2 là đơn giản mà cũng đã dư tải trọng
a Hùng cho em hỏi thêm là sàn em dày 200 nên ko cần làm dầm móc thang máy nửa, móc này đặt vào trong sàn như vậy có ổn không anh ?
 Thanks given by: Annanip , WilliamTag , Gordontakly , terwixonse , RosaAgomi , franciscowa69 , Charleserump
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên