KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Thay đổi hệ số điều chỉnh fl trong thiết diện bất kỳ
17-07-2019, 10:48 AM
Thay đổi hệ số điều chỉnh fl trong thiết diện bất kỳ
Em chào anh,
Khi em khai báo thiết diện bất kỳ cho cọc cừ không thấy nơi khai báo đường kính tương đương nên mặc định phần mềm cho fl=0,7. Vậy em muốn hệ số điều chỉnh độ mảnh fl thành 1,0 thì làm cách nào ạ
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: Losannaxoli , VakrielSkip , RumertBila , Stevempa , PrestonVem , LucienEn , josefinafg11 , virgilrk11 , terriis11 , carriexv4 , dianevr1 , larryrs60 , roseae3
19-07-2019, 08:49 AM
RE: Thay đổi hệ số điều chỉnh fl trong thiết diện bất kỳ
Chào em, anh sẽ kiểm tra lại nội dung này nhé

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: roslynxg1 , REALESTATEAdup , Aabertdasty , Edmusdcils , HowardNus , terriezd69 , lynnbq11 , mitchelltt18 , josefinamh2 , suzetteic11 , lavernexl4 , kathiexn4 , lavonneac4 , tashaxo1 , tiase18
21-07-2019, 05:02 PM
RE: Thay đổi hệ số điều chỉnh fl trong thiết diện bất kỳ
Vâng cám ơn anh. A cho em hỏi thêm về vấn đề này. Khai báo chiều sâu lớp đất theo hố khoan và khai báo độ sâu đầu cọc phải cùng 1 mốc toạ độ đúng không ạ? Ý em là trong tiêu chuẩn có ghi chú: Nếu đào đắp, san lấp từ 5-10m thì mặt đất quy ước phải nằm thấp hơn mức san lấp 3m, khi đó chiều sâu mũi cọc và độ sâu lớp đất phải lấy theo mặt đất quy ước này, vậy khi đó phải khai báo độ sâu lớp đất trong hố khoan thế nào cho hợp lý ạ?
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: Aabertdasty , Villiest , corayt2 , eugenianp16 , marisaiy11 , aurorawc18 , reginaku3 , milagrosbu4
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên